Danh mục hỏi đáp Danh mục hỏi đáp


  

 

   

 



 
 
Hiển thị hỏi - đáp Hiển thị hỏi - đáp
   Chi tiết câu hỏi / trả lời  
  Thời hiệu xử lý kỷ luật đảng viên
(Người gửi: | Ngày gửi: 19/09/2019)
Câu hỏi
(Người gửi: | Địa chỉ: | Email: )
Tôi muốn hỏi: Thời hiệu xử lý kỷ luật đảng viên vi phạm được tính từ thời điểm nào?
Xin cảm ơn
Câu đáp
Điểm b, Khoản 1,Điều 3, Quy định số 102-QĐ/TW, ngày 15-11-2017 của Bộ Chính trị quy định xử lý kỷ luật đảng viên vi phạm quy định:
“Thời hiệu xử lý kỷ luật được tính từ thời điểm có hành vi vi phạm. Nếu trong thời hạn xử lý kỷ luật được quy định tại Điểm a Khoản này, đảng viên có hành vi vi phạm mới thì thời hiệu xử lý kỷ luật đối với vi phạm cũ được tính lại kể từ thời điểm thực hiện hành vi vi phạm mới”.
Căn cứ quy định trên, thời hiệu xử lý kỷ luật đảng viên được tính từ “thời điểm có hành vi vi phạm”. Nếu trong thời hạn xử lý kỷ luật theo quy định, đảng viên có hành vi vi phạm mới thì thời hiệu xử lý kỷ luật đối với vi phạm cũ được tính lại “kể từ thời điểm thực hiện hành vi vi phạm mới”.
Tin nổi bật Tin nổi bật
  Chung kết, trao giải Hội thi “Tiếng Anh trong cán bộ, công chức, viên chức” năm 2019 (10/11/2019)
  Đảng ủy Sở Công thương Thành phố: Triển khai Luật phòng chống tham nhũng (2/11/2019)
  Ban thường vụ Thành ủy trao quyết định điều động, phân công cán bộ tại Đảng bộ Khối Dân – Chính – Đảng Thành phố Hồ Chí Minh (30/10/2019)
  Đảng ủy Kho bạc Nhà nước Thành phố Hồ Chí Minh lãnh đạo hiệu quả công tác kiện toàn tinh gọn tổ chức bộ máy và cán bộ (18/10/2019)
  Hỗ trợ bê tông hóa các tuyến hẻm nông thôn tại huyện Bình Chánh (16/10/2019)
Hình ảnh hoạt động Hình ảnh hoạt động
Video Video